meowwarattada.com

MEOWWARATTADA WEBBOARD

Please login or register.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่รู้จะเริ่มต้นอย่างไร  (อ่าน 167425 ครั้ง)

kangaroo

• Jr. Member
  • **
Re: ไม่รู้จะเริ่มต้นอย่างไร
« Reply #1095 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2011, 23:10:39 PM »
แล้วก็จะพบว่า ๒ ประเภทของสาเหตุแห่งทุกข์คือ สิ่งที่อยากให้เกิด ไม่เกิด ... และ สิ่งที่เกิดดันเป็นสิ่งที่เราไม่อยากให้เกิดเลย ...

ตอนนี้เป็นแบบนี้เหมือนกันครับ   

Puppy

• **
« Reply #1096 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2011, 09:04:09 AM »
ขอบคุณพี่เหมียว และทุกท่าน ที่ให้คำแนะนำค่ะ

ิเกิดจากตัวเรา ก็ต้องจบที่ตัวเรานี่แหละ

^_^

meow

• Administrator
  • Hero Member
« Reply #1097 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 00:20:43 AM »
ใช่ค่ะ อยู่ที่เรานี่แหละค่ะ ว่าจะเลือกที่จะยอมรับกฏของธรรมชาติ และ อยู่อย่างสุขสงบไม๊ ...

ท่านอาจารย์โกเอ็นก้า พูดในธรรมะบรรยายว่า ... ถ้าถนนขรุขระเต็มไปด้วยหินกรวดแหลม แทนที่เราจะไปเครียดทำให้ถนนเรียบ เราก็ใส่รองเท้าเดินซะ
ถ้าแดดร้อน แทนที่จะโกรธพระอาทิตย์ และ ทุกข์ใจว่าทำไมแดดร้อน เราก็กางร่ม หรือ หลบแแดดใต้เงาไม้ซะ

:)
MEOWWARATTADA.COM - สมการความสุข

Puppy

• **
« Reply #1098 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 17:58:45 PM »
กลับมาแจ่มใส เป็นปกติค่ะ ขอบคุณทุก ๆ ข้อคิด จากพี่เหมียว และเพื่อน ๆ ในบ้านนี้ค่ะ

meow

« Reply #1099 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 22:10:58 PM »
 ;D

วันนี้ทำงาน ทำงาน ทำงานค่ะ ... เพื่อนคนหนึ่ง ถูกลูกน้องโกงเงินไปเยอะ แบบ เยอะมากๆๆๆ ซึ่งพี่เคยบอกหลายครั้งแล้วว่า ลูกน้องคนนี้โกงคนมาเยอะมากๆๆ และหน้าตาท่าทางคือชัดมากน่ะค่ะ พอถึงวันนี้เขาก็โกงไปจริงๆ โกงแบบวางแผนอย่างดี ... เฮ้อ ... คนที่โกงไปนี่ ชอบเข้าป่าล่าสัตว์ด้วยค่ะ เพิ่งเสียลูกไปเพราะอุบัติเหตุที่อาการก่อนตาย เหมือนสัตว์ที่เขาไปฆ่ากันด้วย แต่ก็ยังไม่สามารถคิดได้นะคะ ... น่าสงสารมากค่ะ ...

ประเทศเรา เรื่องป่า เรื่องล่าสัตว์ยังเกิดขึ้นทุกๆวันเลยนะคะ ไม่มีใครทำอะไรได้เลย เพราะ เงินมันยิ่งใหญ่กว่า ... ไม่น่าสงสัยนะคะ ว่าทำไมแผ่นดินต่ำลง ... คนที่คิดได้ก็ต้องช่วยกันเท่าที่ทำได้ แต่ผลเป็นอย่างไร เราต้องปล่อยค่ะ ถือว่าพยายามเต็มที่แล้ว

หลังปีใหม่ถ้าไม่มีอะไร พี่กับเพื่อนจะเข้าป่าค่ะ ไปช่วยคนรักษ์ป่า รักษ์สัตว์ค่ะ
MEOWWARATTADA.COM - สมการความสุข

Nong

• เรามีเป้าหมายที่ยิ่งใหญ่กว่าคือการหลุดพ้น
« Reply #1100 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 00:14:48 AM »
น้องปุยเมฆ

สบายดีไหม หายไปเลย ตอนนี้หัวใจสบายดียัง ???

หรือมีคนดามให้ใหม่แล้วเลยไม่ว่างมาทักทายกัน  ...ส่งเสียงหน่อย...คิดถึงจ้า :-* ;D
จงรับมือกับทุกสิ่งด้วย "โยนิโสมนสิการ"

meow

« Reply #1101 เมื่อ: เมษายน 16, 2012, 09:52:13 AM »
น้องเม ส่ง email มาคุยกับเหมียวเมื่อหลายอาทิย์ก่อนค่ะ ลืมบอกให้เข้ามาทักทาย เดี๋ยวจะไปเขียนหานะคะ

Nong

• เรามีเป้าหมายที่ยิ่งใหญ่กว่าคือการหลุดพ้น
« Reply #1102 เมื่อ: เมษายน 16, 2012, 12:59:40 PM »
คุณเหมียวคะ พวกที่หายๆ ไปเนี่ย เขาทำ password หายกันไปหมดแล้วคะ เข้าบ้านไม่ได้
เขาบอกมาทางเฟสบุ๊คอะคะ  น้องไปตามมาแล้ว  ทำไงดีละคะ

ก็นี่แหละคะ เริ่มเฒ่าชะแร...แก่ชรากันหมดแล้วคะ คุณเหมียว อิอิ ;D :o
จงรับมือกับทุกสิ่งด้วย "โยนิโสมนสิการ"

meow

« Reply #1103 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 07:30:30 AM »
เอ่อ .... ทำยังไงดีละคะ อิอิ ...

เดี๋ยวจะถามน้องเลขาก่อนนะคะ ว่าจะทำยังไงดี ....

ทีมงาน meowwarattada

• Full Member
« Reply #1104 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 10:16:37 AM »
เรียน คุณ Nong

เวลาที่เราจะเข้าสู่ระบบ จะมีให้ใส่ User Name และ Password ถ้าเลื่อนลงมาที่ตำแหน่งด้านล่างสุดในหน้านั้น

จะเจอคำว่า "ลืมรหัสผ่าน" ให้กดเข้าไป แล้วจะมีให้ใส่อีเมลล์ที่เราใช้

แล้วระบบจะส่ง Password เข้าไปให้ค่ะ   :) :)

namo

• huG one size fits all...no one minds if you return
« Reply #1105 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2013, 20:42:01 PM »
คุณ cloud เจ้าของบ้าน ไม่รู้อยู่ไหน ..รู้มั๊ยว่าแขกมารอ..โปรดแซบ คิดถึงมาก :-*
ชี วิ ต นี้..น้ อ ย นั ก