meowwarattada.com

MEOWWARATTADA WEBBOARD

Please login or register.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: ..มารายงานตัวประจำวัน กันดีกว่า..  (อ่าน 573121 ครั้ง)

TheKOP

• Jr. Member
  • **
    • MSN Messenger - s_watcha@hotmail.com
Re: ..มารายงานตัวประจำวัน กันดีกว่า..
« Reply #15 เมื่อ: มีนาคม 13, 2009, 09:30:15 AM »
Good morning Friday

Friday the 13th

ขอให้ทุกคนมีความสุขกับการทำงานนะครับ

ขอบคุณธรรมะ

ขอบคุณพี่เหมียว

took

• Full Member
Re: ..มารายงานตัวประจำวัน กันดีกว่า..
« Reply #16 เมื่อ: มีนาคม 13, 2009, 09:49:25 AM »
เย้ๆๆ วันศุกร์แล้วจะได้พักผ่อนซะที อิอิ(ออกนอกหน้าไปหน่อยค่ะ)

meow

• Administrator
  • Hero Member
« Reply #17 เมื่อ: มีนาคม 13, 2009, 22:57:23 PM »
รายงานประจำวันศุกร์กลางคืน ธรรมดาเมื่อก่อนไม่ชอบอยู่บ้านวันศุกร์เลยคะ เป็นวันที่ชอบทานข้าวข้างนอก แต่เดี๋ยวนี้ชอบอยู่บ้านทุกวัน
ไม่ชอบไปเที่ยวด้วย คิดว่าแก่แน่ๆ 55555 วันนี้น้องชวนไป Flow มีเลี้ยงครบรอบแต่งงานหรือวันเกิดอะไรสักอย่าง แค่คิดถึงรถติดวันศุกร์แล้วก็กลับบ้านดีกว่า อยากเจอน้องๆ เพื่อนๆนะคะ แต่วันนี้เหนื่อยมากคะ พูดธรรมะเกือบ ๔ ชม. ที่ The Mall หมดแรงคะ

แก่จริงชัวร์ๆ hehehehe
MEOWWARATTADA.COM - สมการความสุข

TheKOP

• **
    • MSN Messenger - s_watcha@hotmail.com
« Reply #18 เมื่อ: มีนาคม 14, 2009, 17:15:44 PM »
วันหยุด..บอร์ดเงียบจัง

;D ;) :)

au_airport

• MSN Messenger - auairport@hotmail.com
« Reply #19 เมื่อ: มีนาคม 14, 2009, 20:48:13 PM »
เด๋วบอร์ด จะเงียบ แวะมาทักทายหน่อย  สวัสดีทุกคนนะค่ะ.. ;D  กับวันหยุด  พักผ่อนกันเต็มที่ทุกคนน๊า
วันนี้ ไปผ่าฟันคุดมา  ตอนผ่าไม่เจ็บเลย  หลังยาชาหมด  ได้เรื่องเหมือนกัน พยายามกินยาให้ตรงตลอด
และใช้น้ำแข็งประคบ ช่วยได้เยอะเลย  นอนหลับฝันดี ทุกคนนะค่ะ..

meow

« Reply #20 เมื่อ: มีนาคม 14, 2009, 22:37:37 PM »
วันนี้สบายๆ ใส่บาตร นอนต่อ ทานข้าว นวดหลังและบ่าและแขน เพราะเดี้ยงคะ นั่งหน้าคอมมาก หลายชมง แก่แล้วเลยเดียว แต่ตอนนี้โอแล้ว อิอิ

good night na ka ..

pmeow
MEOWWARATTADA.COM - สมการความสุข

Pook

« Reply #21 เมื่อ: มีนาคม 14, 2009, 23:49:34 PM »
มารายงานตัวด้วยคนค่ะ ตอนนี้ที่สกอตแลนด์เวลาจะห้าโมงเย็นแล้ว วันนี้ลมแรงมาก แต่ว่ามีแดดดี ท้องฟ้าสดใส อากาศสบายๆ
เพิ่งกลับมาจากการ shopping เหนื่อยมาก ว่าจะของีบซักหน่อยไม่ไหวแล้ว....have a good weekend naka. :D

Pook

MemE

• Sr. Member
  • ให้จบด้วยการเจ็บ ดีกว่าเจ็บไม่รู้จบ :]
    • MSN Messenger - mamako_@hotmail.com
« Reply #22 เมื่อ: มีนาคม 15, 2009, 01:07:46 AM »
รายงานตัวบ้างค่ะ

วันนี้ไปบริจาคเลือดมาค่ะ เกือบไปไม่ทัน เพราะตื่นสายค่ะ ตอนนั่งรถเมล์ไป ลุ้นมาก รู้เลยว่าใจตัวเองลุ้น จนทำให้หงุดหงิด หงุดหงิดไปถึงคนขับรถ ทั้งๆที่พี่คนขับรถก็ไม่ได้ผิดอะไร  ;D สุดท้ายก็ทันฉิวเฉียด ได้ทำกุศล แต่ระหว่างทางดันทำอกุศลไปนิดนึง อิอิ

ตอนเย็นแวะไปทานข้าวที่ร้านพี่ที่รู้จักกันที่ศาลาแดง แล้วออกมาเดินสวนลุม เลยไปถึงสวนลุมไนท์ เดินเล่นดูของ แล้วก็นั่งรถเมล์กลับบ้าน ตอนกลับไม่เห็นรู้สึกเหมือนตอนนั่งมา  ;)

กลับมาก็เข้ามาดูบ้านนี้ก่อนเลยค่ะ เข้ามาอ่านแล้วได้สิ่งดีๆกลับมาเสมอ

good night ค่ะ ทุกๆคน
จะลื่นล้มสักกี่ครั้ง จะผิดหวังอีกกี่หน แต่ก็.........

จะตั้งใจเดินบนทางนี้ให้ดีที่สุด เพื่อให้ได้พบความสุขที่แท้จริง

au_airport

• MSN Messenger - auairport@hotmail.com
« Reply #23 เมื่อ: มีนาคม 16, 2009, 08:37:47 AM »
..มาแล้วๆๆ ค๊า..  ;)
  วันจันทร์อีกแล้ว.. เริ่มต้นการทำงาน ด้วยจิตใจที่สดใสทุกคนนะค่ะ.. โย่วๆ กันหน่อย  ;D

took

« Reply #24 เมื่อ: มีนาคม 16, 2009, 08:45:37 AM »
มารายงานตัวค่ะ วันนี้เกือบมาสายเลย เพราะเมื่อคืนนอนไม่หลับค่ะ

TheKOP

• **
« Reply #25 เมื่อ: มีนาคม 16, 2009, 08:47:43 AM »
เริ่มต้นสัปดาห์ใหม่ ด้วยจิตใจที่สดใสเบิกบานนะครับ

:) :) :)

meow

« Reply #26 เมื่อ: มีนาคม 16, 2009, 18:46:23 PM »
รายงานก่อนเลยว่า internet ที่บ้าน down ไปคะเมื่อวาน วันนี้ก้ยุ่งมาก กว่าจะได้ตอบ email ก้บ่ายมาก เพิ่งเสร็จ รีบกลับมาคุยกันในนี้ แต่เดี๋ยวจะต้องออกไปเล่นโยคะร้อนสักนิดอ้วนมากคะ กินมากไป อิอิ

เมื่อวานใส่บาตร วันนี้ก็ใส่คะ เอาบุญมาฝากทุกๆคนนะคะ ตื่นเช้าๆดีมากนะคะ แต่จริงๆควรจะนอน ๔ ทุ่ม เพราะจะได้สุขภาพดีๆ แต่ตอนนี้ไม่รู้ว่าจะนอนเร็วได้ยังไง ต้องคิดหาวิธี จัดการตารางชีวิตใหม่ก่อนค่ะ

พรุ่งนี้ น่าจะตื่นใส่บาตรไหว ที่ว่าแบบนี้เพราะจะไปเล่นโยคะร้อนตอนทุ่มครึ่ง คะ ๙๐ นาที ถ้าลุกไม่ไหวก็แปลว่าคงกล้ามเนื้ออักเสบ เพราะไม่ได้เล่นมานาน แต่เอาล่ะ ตัดใจต้องเริ่มไม่งั้นก็ผลัดวันอยู่นี่เอง ต้องเล่นติดกัน ๓ วัน แล้วค่อยเวันคะ ไม่งั้นปวดอีกไม่เลิก  ;D ;D ;D ;D ;D ;D

meow

« Reply #27 เมื่อ: มีนาคม 16, 2009, 19:28:20 PM »
ไปเล่นโยคะ ก่อนนะคะ เดี๋ยวมาใหม่

au_airport

« Reply #28 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 07:57:14 AM »
.. ถึงที่ทำงานแล้วค๊า...
..วันนี้ตื่นเช้า ได้ใส่บาตรด้วย  ตั้งใจๆๆ.. เอาบุญมาฝากทุกคน นะค่ะ.. เริ่มงานด้วยจิตใจที่สดใส ทุกคนนะค่ะ.. :D

meow

« Reply #29 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 08:05:13 AM »
อรุณสวัสดิ์คะ น้องอุ๊และน้องๆทุกคน วันนี้นอนไป ๘ ชม. เต็มอิ่มเลย นอน ๕ ทุ่ม ตื่น ๗ โมงเช้า ปวดไปทั้งตัวจากการเล่นโยคะร้อนเมื่อหัวค่ำ วันนี้ต้องซ้ำอีกคะ 

พรุ่งนี้ถึงจะใส่บาตร อนุโมทนานะคะ น้องอุ๊  ;D ;)

วันนี้ดอกหว่าน ๔ ทิศ ออกดอกทั้ง ๒ ต้นเลยที่ ส่วนผึ้งน้อยที่ต้นโมกหัวเตียงก็รังใหญ่มากแล้ว อยู่ด้วยกันมา ปีกว่าแล้วคะ เขามาหาวันหนึ่งพี่ใส่บาตรกลับมาพวกเขาบินมาจากข้างล่าง พี่อยู่คอนโดสูงคะ บินมายังกับเครื่องบินเลย อยู่ทางทิศตะวันออก ดังนั้นทุกๆเช้าพี่เปิดม่านรับแสงตะวันพี่ก็แผ่บุญและเมตตาให้เขาด้วย

ขอให้ทุกคนเริ่มต้นวันด้วยยิ้มนะคะ

พี่เหมียว