meowwarattada.com

MEOWWARATTADA WEBBOARD

Please login or register.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: ^-^ ,, ออมบุญ ,, ^-^ อิอิ!!!  (อ่าน 148181 ครั้ง)

Daeng

• Hero Member
Re: ^-^ ,, ออมบุญ ,, ^-^ อิอิ!!!
« Reply #1080 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 20:38:26 PM »
ตอบ กะทิ ช้าอีกแล้ว  ตกลงไม่ผ่า รักษายังไง ให้อยู่เฉยๆ ให้นิ้วพักผ่อน  เดี๋ยวมันจะดีเอง คงหลายเดือน ให้ร่างกายรักษาตัวมันเอง
แต่กว่าจะหาย ก็ชนนั่นชนนี่ ตลอด ก็เจ็บอีก  ช่างมัน ชินกับมันแล้ว  เลยเป็นคุณนายกรีดนิ้วไปเลย

meow

• Administrator
Re: ^-^ ,, ออมบุญ ,, ^-^ อิอิ!!!
« Reply #1081 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2010, 21:11:57 PM »
ไม่ผ่าก็ดีนะคะ คุณแดง

เหมียวเองก็คิดว่าการผ่าอะไรก็ตาม เราเอาไว้เป็นทางเลือกสุดท้ายดีกว่าค่ะ
MEOWWARATTADA.COM - สมการความสุข

namo

• huG one size fits all...no one minds if you return
« Reply #1082 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2010, 12:04:32 PM »
ช่วงนี้เจ้าของบ้านอยู่ mode busy น้องยาม mode วิปัสสนา..สาธุ กะทั้งคู่.

...ยามเก่า.ยามใหม่หายไปไหนกันหนอออ.....เหลือแต่เราผู้เดียว...เฝ้าบ้าน...เอ๊า..ม้าลายมาช่วยกันหน่อยเร๊วววว...บ้านเงียบๆ เด๋ว...ยามหลับ...แน่ๆ ZZzzZZ  :-[ :-[
ชี วิ ต นี้..น้ อ ย นั ก

Daeng

« Reply #1083 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2010, 17:25:19 PM »
บ้านช่อง ไม่รู้จักมาดูแล

กะทิ  เอ้ย  กะทิ  มาไว ๆๆๆๆ

นาน ๆ จะได้เข้ามา มารับ แขกหน่อย เร็ว ๆ

myo

• Jr. Member
  • **
« Reply #1084 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2010, 19:07:09 PM »
หวัดดีคร้าบบบบบบ

เข้ามาแล้ว คร้าบบบบบบบบบ  ;D
"There are no accidents."

Grand Master Oogway
Kung Fu Panda

ka_ti

• เกิดขึ้น ..ตั้งอยู่ ..ดับไป^.^
« Reply #1085 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 21:34:07 PM »
สวัสดีคร้า ..  ;D  เกือบเข้าบ้านไม่ได้ ถ้าไม่มีกุญแจสำรอง เอิ๊ก เอิ๊ก 

พี่เหมียวบ้านสมการสบายดีน๊าคร๊า  ???  ;D นู๋ระลึกถึงคุงเพ่อยู่ซาเหมอคร่า :-*รักล่ะเคารพม่ายเปลี่ยนแปลงถึงแม้ไม่ได้หม่ำบราวเน่ก้อเหอะ 5555 ล๊อเล่นน๊าคร๊ะ 55555

ขอบคุณน๊าคร๊าที่ยังม่ายลืมกัน .. ;D เข้ามาทักทาย ปัดฝุ่นที่บ้านคร่า  :o มีบ้านหลายหลังเหนื่อยหน่อยจิน๊ะคร๊ะ 5555  กะลังเบอร์ห้า .. บร้าเห่อบ้านใหม่ติดหนึบ..แต่จะแวะเข้ามาดูแลบ้านอันอบรุ่นหลังเน้..บ่อยขึ้นน๊าคร๊า  ;)
ที่สุดของคนคือ.. การเป็นคนธรรมดาที่มีความสุข  *_^

^-^ UnConDitioNal LovE ^-^

namo

• huG one size fits all...no one minds if you return
« Reply #1086 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 08:43:50 AM »
อ่ะฟ๊าววววว..ม้าลายปรากฏตัวละ...เหอ เหอ...welcome home คุณกะทิ :o :o :o

meow

« Reply #1087 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2010, 06:39:53 AM »
สวัสดีค่ะ น้อง myo และ เจ้าทิ

หายไปกันนนานเลย ดีใจที่เข้ามาทักทายกันนะคะ

พี่ก็ยุ่งดีค่ะ ๒ อาทิตย์ที่แล้วก็เดินทางซะ แต่ก็ดีนะคะ ได้เป็นท่อส่งน้ำ ให้ Deepak Chopra ได้ปฏิบัติธรรม และ รู้ว่า การรู้แต่ทฤษฎีนั้น ไม่พอ การลงมือปฏิบัติสำคัญกว่าค่ะ เขาเขียนหนังสือตั้ง ๕๕ เล่มแล้วนะคะ แต่ยังไม่ได้ลงมือปฏิบัติอย่างจริงจังเลยค่ะ
MEOWWARATTADA.COM - สมการความสุข

Nong

• เรามีเป้าหมายที่ยิ่งใหญ่กว่าคือการหลุดพ้น
« Reply #1088 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2010, 13:09:59 PM »
hello น้องทิ  วันก่อนไปฟังอาจารย์อาจอง พูดเรื่องน้ำจะท่วมภาคกลาง ใต้  แผ่นดินจะไหว ที่ภาคเหนือ   ภาคอีสานจะปลอดภัยที่สุด เพราะ ไม่มีรอยร้าวของแผ่นดิน

ทางธรรมเขาว่าเพราะภาคอีสานมีพระอริยสงฆ์มากที่สุด นั่นคือมีผู้ปฏิบัติธรรมเยอะ ธรรมมะเลยคุ้มครอง

เลยนึกถึงโกดังของทิ...เอ้ย ไม่ใช่  คิดถึงทิด้วย อิอิ ;D :D

สบายดีนะคะ  ...พี่ไม่ค่อยสบายกาย หัวฟู แต่เริ่มสบายใจ เพราะมีคนเก่งมาช่วยทำงาน เลยไม่ต้องแบกหนักคนเดียว

เลยได้พิสูจน์ว่าถ้าเราไม่ต้องแบกอะไรหนักๆ เราก็จะสบายขึ้นเจงๆ

คิถึงนะคะ jup jup :-* :-*
จงรับมือกับทุกสิ่งด้วย "โยนิโสมนสิการ"

Daeng

« Reply #1089 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 12:05:37 PM »
เมื่อไรจะได้ไป ปะ กับ ทิหนอ คิดถึง

meow

« Reply #1090 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 21:51:31 PM »
ทิทิทิ

Daeng

« Reply #1091 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 15:50:58 PM »
กะทิ  เราอยู่ใกล้กัน  ไปเที่ยวที่เดียวกันบ่อย ๆ  แต่ ไม่เจอกันซะทีนะ
งานงิ้ว พี่ก็ไป นะ คนเยอะ ไปนั่งดู สิงห์โต  จนดึกเลย   
เด็กขอนแก่น  เก่งนะ

meow

« Reply #1092 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 09:57:40 AM »
ทิ เป็นไงบ้างคะ เห็นแต่ใน FB นะ อิอิ

namo

« Reply #1093 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 18:15:14 PM »
กลับบ้านเถิดน้องม้าลาย....พี่ไม่มีคนชวนทะเลาะด้วย...เหง๊า

meow

« Reply #1094 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 09:34:18 AM »
ม้าลายหายไปค่ะ อิอิ