meowwarattada.com

MEOWWARATTADA WEBBOARD

Please login or register.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: ^-^ ,, ออมบุญ ,, ^-^ อิอิ!!!  (อ่าน 148176 ครั้ง)

ka_ti

• Hero Member
  • เกิดขึ้น ..ตั้งอยู่ ..ดับไป^.^
Re: ^-^ ,, ออมบุญ ,, ^-^ อิอิ!!!
« Reply #15 เมื่อ: เมษายน 30, 2009, 19:45:08 PM »

อิกอิก..พวกลืมช้า เหมือนกันเลยยยคร้า     :o

สวัสดีค่ะK.moo ;D ;D
ใช่!!พี่หมูที่มีลูกเรียนมหาลัยแล้วใช่ป่าวคะ ทิคุ้นๆอ่ะค่ะอิ..อิ
ถ้าใช่ทิอยากถามพี่หมูจังคะว่า"เป็นโสดกะแต่งงานมีครอบครัวเนี่ยคะอย่างไหนจะทุกข์น้อยกว่ากันค่ะ" พี่หมูคิดว่างัยค๊ะอยากทราบเจง...เจงเล๊ยยยยคริ..คริ ;)
ที่สุดของคนคือ.. การเป็นคนธรรมดาที่มีความสุข  *_^

^-^ UnConDitioNal LovE ^-^

moo

Re: ^-^ ,, ออมบุญ ,, ^-^ อิอิ!!!
« Reply #16 เมื่อ: เมษายน 30, 2009, 20:09:26 PM »
D'จร้า..น้องทิ ท่าทางจะฮาได้ทั้งวันนะเรา อารมณ์ดีจิงๆ...ดีแล้วคร้า สดใสได้อีกเน๊อะ

จริงๆคำตอบน่าจะรู้อยู่แล้วน๊า ยังจะถามอีก... :o

ความรัก ถ้าไม่คาดหวัง ก็คงทุกข์น้อยกว่าคนอื่นอะนะ

ถ้าเป็นตัวพี่หมูที่ผ่านมา..โสด ทุกข์น้อยกว่าการมีครอบครัวอยู่แล้วหละจร้า   ::)

อาจจะเพราะ รักไม่เป็น คิดไม่ได้อย่างทุกวันนี้กระมั่งคะ มีความคาดหวังมากเกินไป

ก็เลยเจอทุกข์หนัก.. มั่นใจตัวเองเกิน เอาแต่ใจเกิน งอนเกิน คิดมากเกิน ฯลฯ

โฮ้ย..ไม่มีตรงกลางเอาซะเลยเน๊อะ...แต่ตอนนี้นิสัยไม่ดีหลายอย่างเปลี่ยนไปแยอะเลยคะ

ต้องขอคารวะคุณเหมียวคนเดียวเลย..เก่งจริงๆ

cloud

« Reply #17 เมื่อ: เมษายน 30, 2009, 20:34:26 PM »
เข้ามาบ้านนี้ ลดระดับความเหงาได้จริงนะ
ยิ่งมีพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ที่ร่าเริงช่วยกันด้วยแล้ว
ก็มีรอยยิ้มให้กันเนอะ

kit

• บุคคลทั่วไป
« Reply #18 เมื่อ: เมษายน 30, 2009, 23:10:01 PM »
อ๊ะ น้องทิ ลืมพี่ไปได้อย่างไร
คนอะไร ความจำสั้นของจริง
 ;D ;D

meow

• Administrator
« Reply #19 เมื่อ: เมษายน 30, 2009, 23:23:18 PM »
น้องๆคุยกันสนุกเลยนะคะ

พี่เหมียวเพิ่งกลับถึงบ้านค่ะ ไปทานสุกี้กับแก๊งที่ไปดำน้ำกันมา ที่สยาม นั่งรถไฟฟ้าไป ขากลับก็เดินจากทางลงสถานีมาซอยบ้าน รถติดมากค่ะ คนออกมาเที่ยวกัน ได้ออกกำลังดีค่ะ

พรุงนี่ใส่บาตรแน่นอนค่ะ ขอบคุณนะคะที่น้องๆเป็นห่วง  ;D ;D
MEOWWARATTADA.COM - สมการความสุข

kit

« Reply #20 เมื่อ: เมษายน 30, 2009, 23:37:35 PM »
ทานดึกจังคะ พี่เหมียว อิอิ
เป็นห่วงนะค๊า  เดินกลับบ้านดึก ๆ ระวังตัวด้วยค่ะ

;D ;D

moo

« Reply #21 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2009, 10:13:51 AM »
คุณเหมียวคร้า...จะว่า..ยุ่งเรื่องส่วนตัวเกินไปมั้ยคะ  ::)

อยากจะถามว่า...บ้านคุณเหมียวอยู่แถวใหนอะค๊ะ??  :-[

ka_ti

• เกิดขึ้น ..ตั้งอยู่ ..ดับไป^.^
« Reply #22 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2009, 20:20:51 PM »
อ๊ะ น้องทิ ลืมพี่ไปได้อย่างไร
คนอะไร ความจำสั้นของจริง
 ;D ;D
หา... :o

พี่kitขา...

ทิลืมอะไรเหรอค๊ะนี่ :-[

งงอย่างแรง...ตอบด่วน....ตอบด่วน คริคริ^-^

ทิไม่เคยลืมพี่kitนะค๊ะ เจง....เจงคร้า ;D ;D ;D
ที่สุดของคนคือ.. การเป็นคนธรรมดาที่มีความสุข  *_^

kit

« Reply #23 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2009, 20:51:12 PM »
อ๋อ...ไม่มีไร น้องทิ   ;D
แค่น้องตอบข้ามพี่ไปง่ะ 555
อย่างง  ๆ
 ;D ;D

ka_ti

« Reply #24 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2009, 20:58:25 PM »
 :o จริงเหรอค๊ะ555+
ว่าแต่..พี่kitนอนดึกจังนะคะ :o
จะตี1แล้วน๊า อิ..อิ
อากาศที่นั่นกะลังเย็น(ถามเพื่อนมาอีกทีคร้า..)
รักษาสุขภาพนะค๊ะ
ทิเปงห่วง :-*
เด๋วไม่มีเพื่อนคุย555+
อ๊ะ!!!ล๊อเล่นค๊า เปงห่วงเจง..เจงค๊ะ^^

kit

« Reply #25 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2009, 21:01:18 PM »
ที่นี่เป็นสิบโมงเช้าอ่ะ น้องทิ
ไปดูประเทศไหนมาอ่ะ 555
แต่ปกติ พี่ก็นอนตอนตึ 2 แหละ ;D

ka_ti

« Reply #26 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2009, 21:06:14 PM »
เข้ามาบ้านนี้ ลดระดับความเหงาได้จริงนะ
ยิ่งมีพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ที่ร่าเริงช่วยกันด้วยแล้ว
ก็มีรอยยิ้มให้กันเนอะ
จิงด้วยคะcloudเห็นด้วยมากมั๊ก อิ..อิ
ทิเข้ามาบ้านนี้ทีไรเวลามันเดินไปอย่างรวดเร็วเข้ามาตอนหัวค่ำแป๊ปเดียวก็ดึกแล้วอ่ะคะ เค้าว่ากันว่า"ถ้าตอนเรามีความทุกข์ จะรู้สึกว่าเวลาผ่านไปอย่างช้า..ช้า
แต่ถ้าเรากำลังมีความสุข จะรู้สึกว่าเวลาผ่านไปอย่างรวดเร็ว" เหอะๆ
บ้านนี้เจ๋ง 8)อ่ะคะได้ธรรมะดีดีเพื่อนๆดีดีเจ้าบ้านแสนดีดี :-*
 ;D ;D

meow

• Administrator
« Reply #27 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2009, 11:03:20 AM »
บ้านอยูแถวเอกมัยคะ

เคยเดินไปหลายที่คะ เวลาอารมณ์ดีๆ

ไปเตรียมเดินทางแล้วนะคะ ต้องไปรับเพื่อนเที่ยงคะ

จะหายไป ๒ วันนะคะ วันจันทร์กลับคะ หลบรถติดขาเข้าวันอาทิตย์น่ะค่ะ ไม่ได้เอาคอมไปเพราะที่ๆจะไปอยู่ ใกล้ๆป่าคะ ไม่มีอินเตอร์เน๊ตคะ

MEOWWARATTADA.COM - สมการความสุข

moo

« Reply #28 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2009, 11:22:06 AM »
..หวัดดีคะคุณเหมียว

ขออวยพรให้คุณเหมียวมีความสุข..แล้วอิ่มบุญกลับมานะคะ

เจอกันวันจันทร์คร้าคุณเหมียว..

ธรรมะรักษาจร้า...^^

ka_ti

« Reply #29 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2009, 23:14:38 PM »
เดินทางปลอดภัยคร้า..พี่เหมียว ;)

วันนี้ไม่ค่อยมีใครอยู่บ้านนี้กันค่ะอิ..อิ :)

ง่วงมากมายค่ะฝันดีค๊า;D ;D