meowwarattada.com

MEOWWARATTADA WEBBOARD

Please login or register.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: บ้านหลังนี้มีอะไรดีนะ อดใจไม่ได้ต้องแวะเข้ามาทั้งเช้าและเย็นเลย  (อ่าน 198531 ครั้ง)

Toey

• Sr. Member
หนูเข้ามาดูดพลังด้านบวกจาก บ้านนี้ค่ะ
ช่วยได้มากจริงๆ

ขอบคุณนะคะ ทุกๆคน

MemE

• ให้จบด้วยการเจ็บ ดีกว่าเจ็บไม่รู้จบ :]
    • MSN Messenger - mamako_@hotmail.com
เพระบ้านหลังนี้ให้เราได้มองเห็นด้านบวกของปัญหาหลายอย่างจริงด้วยค่ะ

หลายคนมอง ได้วิธีแก้ปัญหาหลายมุม

และเป็นมุมแบบธรรมะด้วยนะคะ

ดีที่สุดเลย  :D
จะลื่นล้มสักกี่ครั้ง จะผิดหวังอีกกี่หน แต่ก็.........

จะตั้งใจเดินบนทางนี้ให้ดีที่สุด เพื่อให้ได้พบความสุขที่แท้จริง

ka_ti

• Hero Member
  • เกิดขึ้น ..ตั้งอยู่ ..ดับไป^.^
เข้ามาบ่อยมั่กม๊ากกกกกคร้า... :)

ที่สุดของคนคือ.. การเป็นคนธรรมดาที่มีความสุข  *_^

^-^ UnConDitioNal LovE ^-^

meow

• Administrator
เข้ามาเก็บความสุขไปแบ่งปันเพื่อนๆต่อเหมือนกันนะคะ เป็นการเริ่มต้นวัน และจบวันที่ดีทีเดียว อย่าลืมนั่งสมาธิกันด้วยนะคะ
MEOWWARATTADA.COM - สมการความสุข

moo

เข้ามาบอกว่า..เมื่อคืนเกเรไม่ได้นั่งสมาธิอะคะ

meow

ไม่เป็นไรค่ะ วันนี้เอาใหม่นะคะ อิอิ มีบ้างเหมือนกันค่ะ คือง่วงมาก ตอนหลังเลยต้องนั่งสมาธิก่อนแล้วค่อยทำอย่างอื่นคะ  :D :D :D
MEOWWARATTADA.COM - สมการความสุข

Toey

มาสารภาพอีกคนค่ะ ว่าเมื่อคืนทำงานเลิกสี่ทุ่ม กลับถึงบ้านอาบน้ำนอน สวดมนต์ แผ่เมตตาสั้นๆเท่านั้นเอง

แบบว่าแอบอู้ค่ะ

Daeng

พี่เองก็ขอสารภาพ หลายวันเหมือนกัน ก็อาชีพนางแจ๋วของบ้านไม่มีเวลาเลิกงานหลอก เดี๋ยวรวบยอดเอา
แต่ใช้ฟังMp3ธรรมตลอดเวลาเอา

riya

• Jr. Member
  • **
ถ้าเธอเหนื่อยนัก หยุดพักเสียก่อน
ล้มตัวลงนอนแนบตักฉันนี่
จะหนาวจะร้อน จะคอยพัดวี หลับฝันถึงสิ่งดี หลีกหนีสิ่งเลว
อยากจะบอก took ว่า ถ้าไม่สบายใจอยากระบายอะไร ก้เข้ามาที่นี่นะคะ ถึงแม้ช่วยอะไรไม่ได้มาก แต่ก้ยินดีรับฟังและเป็นกำลังใจให้เสมอนะคะ

meow

เมื่อเราให้กำลังใจ หรือ ธรรมะ คนอื่น ตัวเราเองนะคะ ที่จะได้สิ่งนั้นด้วยเป็นทวีคูณ เพราะตอนให้ๆอย่างไม่หวังผลตอบแทนใดๆ

Daeng

ใช่เลยค่ะคุณเหมียว ให้โดยไม่หวังผลตอบแทน ขอให้ทุกคนเอาความทุกข์มาทิ้งและรับความสงบสุขไปเลยค่ะ แจกฟรีจากใจ ระบายออกมาให้หมดว่างเปล่าแล้วตักเอาความสุขไปเลยนะ
      ทุกคนสัญญานะว่าถ้าทุกข์ก็เข้ามาระบายให้พอแล้วเก็บความสุขไปแถมความสบายใจให้อีกถุงใหญ่

cloud

namo

• huG one size fits all...no one minds if you return
 :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'(
ไม่่ได้เศร้า...อย่า..อย่าตกใจ

เราแค่ปิติ...ดีใจ..ที่ได้มีโอกาสมาเติมน้ำใจที่นี่ ..ทุกวัน...GivEs & TaKEs
ชี วิ ต นี้..น้ อ ย นั ก

Daeng

cloud เขาสัญญาแล้ว namo สัญญาหรือยัง พี่กับลูกๆ กวนกันสนุกๆตลอดเวลา ติดนิสัยเลยเอามากวนที่บ้านนี้ขำๆ น่ะ

namo

• huG one size fits all...no one minds if you return
พี่ Daeng... โมไม่สัญญาดีกว่า  พลาดพลั้งไปเดี่ยวต้องมาเจอพี่ อีก ฮาาาาา.... อิิอิ ;D
..ดีใจที่พี่สุขใจดี....มีเพื่อนรุ่นป้า เอ๊ยรุ่นพี่หลายคนน่ารักมาก แล้วจะพาเข้าแก๊.งนะ ... ::) ::)ว่าแต่ให้สุขใจ....กับคนข้างๆด้วย...อย่างน้อยก็รู้จักกันดูแลกันมานานนนกว่าใครๆๆๆนะพี่ เมตตาๆๆๆๆๆ
....เป็นกำลังใจให้..... :-* ;)
ชี วิ ต นี้..น้ อ ย นั ก