meowwarattada.com

MEOWWARATTADA WEBBOARD

Please login or register.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่....  (อ่าน 597 ครั้ง)

Kataii7

• Newbie
  • *
สมาชิกใหม่....
« เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2016, 16:59:09 PM »
สวัสดีคะ...พี่เหมียว และ พี่ๆทุกคน  :-*

ขอบคุณพี่เหมียว สำหรับคลิปเจาะใจ แค่เพียง 10 นาที ของพี่ๆที่แชร์กันใน FB  ทำให้หนูได้มีโอกาสดู หลังจากดูจบ หนูก็รีบ กดหาประวัติ ผู้หญิงคนนี้ เค้าคือใคร? ทำไม แค่10 นาที ทำให้หนูมีพลัง มีกำลังใจดีๆ จนมาเจอเว็บบอร์ดนี้  พี่ๆรู้มั้ยคะว่า หนูนั่งอ่าน กระทู้ ความคิดเห็นทุกคน มันทำให้หนูมีพลัง และอบอุ่นใจ เพราะปัญหาบางเรื่อง เราก็บอกใครไม่ได้ มันต้องแก้ด้วยตัวเราเองจิงๆ สิ้งที่เราต้องผ่านมันไปให้ได้ คือสติ ความคิดเรา และตัวเราเองล้วนๆ หนูไม่โดดเดี่ยวแล้ว ขอบคุณพี่ๆทุกคนนะคะ โดยเฉพาะพี่เหมียว พี่เป็นไอดอลหนูมากเลยคะ
ตอนนี้กำลังหาที่ฝึกวิปัสสนา ฝึกความคิดตัวเองใหม่คะ / ฝากตัวด้วยนะคะ กัลยาณมิตรทุกท่าน  :)

meow

• Administrator
  • Hero Member
Re: สมาชิกใหม่....
« Reply #1 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2016, 19:31:06 PM »
ดีจังค่ะ ดีจังที่มีกำลังใจแล้ว สู้ๆนะคะ

ชีวิตก็แบบนี้เองค่ะ ขึ้นๆลงๆ สุขๆ ทุกข์ๆ สลับกันไป

เว๊บนี้เกิดนานแล้วค่ะ เงียบกันไปนาน ตอนออกทีวีใหม่ๆ คุยกันสนุกเลยค่ะ แต่หลายคนบอกว่า ได้ประโยชน์จากการอ่านกระทู้ๆเก่าๆค่ะ เพราะ เรื่องคล้ายๆกัน

:D :D

น้องๆพี่ๆในเว๊บนี้ ก็น่ารักทุกคนเลยนะคะ หัวใจดีมากทุกคน ช่วยกันมากเลยค่ะ
MEOWWARATTADA.COM - สมการความสุข

Kataii7

• Newbie
  • *
« Reply #2 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2016, 16:56:12 PM »
พี่เหมียวคะ...

หนูพึ่งได้รับการตอบกลับจากการเข้าฝึกอบรมวิปัสสนากรรมฐานหลักสูตร 10  วันระหว่างวันที่     8 - 19 มิถุนายน 2559   แล้วหนูก็พึ่งขอหัวหน้า ลางาน ทีเดียวเลย 8 วัน ซึ่งหัวหน้าเค้าก็ช่างใจ แลดูจะไม่ให้ไป หนูเลยขอยื่นคำขาดว่า มันคือความตั้งใจของหนู ที่อยากจะไปจริงๆ หากการที่หนูจะไป กระทบกับงาน หนูพร้อม ขอไม่รับค่าจ้าง หรือจะให้หนู ลาออกก็ได้ (แต่ไม่ไดใช้คำแข็งนะคะ)  ;D เพราะหนูจะเครียตัวเอง เครียงานที่ได้รับมอบหมายให้เรียบร้อย

วันนี้เป้นวันที่หนู ดีใจ และโล่งมากๆเลยคะ สามารถยิ้มได้ ไม่ขุ่นมัวจิตใจ ก็พยายามปล่อยวาง ไม่ยึดติด ไม่คิดมาก อาจจะมีแว้บเข้ามา แต่ก็พยายาม ไม่เอามาใส่ใจคะ

ขอให้การเข้ารับการฝึกอบรมปฎิบัติธรรมครั้งนี้ หนูได้คิด พิจารณาตัวเอง แล้วออกมาดำเนินชีวิต อย่างมีความสุข....

ขอบคุณพี่เหมียวมากๆนะคะ เด๋ยวออกจากการอบรมปฎิบัติธรรม จะมาอับเดทว่า สิ่งที่ได้รับ และการเปลี่ยนแปลง ของตัวเองเป็นยังไง มันต้องลองและปฎิบัติด้วยตัวเอง ถึงจะบอกได้คะ / ยิ้มและมีความสุขในทุกๆวันนะคะ  :-*

meow

• Administrator
  • Hero Member
« Reply #3 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2016, 16:45:04 PM »
ขอให้ได้ไปปฏิบัติตามที่ตั้งใจนะคะ

เด็ดเดี๋ยวมากค่ะ

กราบพระสวดมนต์สักนิด และตั้งอธิษฐานจิตนะคะ ลองดูเผื่อช่วยได้ค่ะ

ใช่ค่ะ ต้องไปลองเอง แต่เคล็ดลับมีอยู่ว่า … เราอยากไป นั้นดีมาก ความอยากจะช่วยให้เราไปถึงคอร์ส

แต่พอก้าวเดินเข้าไป … ขอให้ทิ้งความอยาก ความคาดหวังไว้ข้างนอกให้หมดสิ้นนะคะ
ระหว่างการปฏิบัติ ไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้น ขอให้อดทน ไม่ท้อถอย อยู่ให้ครบ 10 วันนะคะ

:D :D :D
MEOWWARATTADA.COM - สมการความสุข