meowwarattada.com

MEOWWARATTADA WEBBOARD

Please login or register.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: บ้านเล็กในป่าใหญ่...ของ...นะโม  (อ่าน 44172 ครั้ง)

Nong

• Hero Member
  • เรามีเป้าหมายที่ยิ่งใหญ่กว่าคือการหลุดพ้น
บ้านเล็กในป่าใหญ่...ของ...นะโม
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 00:49:56 AM »
คราย ๆ เขามีกระทู้กัน..สร้างบ้านให้คนอื่น แต่ตัวเอง ไม่มีบ้าน ชอบร่อนเร่ พเนจร ไปบ้านคนโน้นที่คนนี้ที ...เป็น adventure boy หรือไร ??? ???

ไม่รู้จะทิ้ง ข้อความไว้ไหน เลยหยุดงาน แป๊บหนึ่ง มาสร้างบ้านให้...ด้วยฟามร๊ากกกกกกกก  :-* :-*    สุดซึ้ง...น้ำลายไหล :P  เอ๊ย...ไม่ใช่ น้ำตาซึม หยดติ๋งๆ  ;D :D

Miss u na ja ....อีก พัก ค่อยกลับมาซ่าส์สสสสสสสส...นะ

ให้นะโม ซ่าส์เดี่ยวไปก่อน อิอิ....ลูกน้อง  อาคุงยามเอก หายไปไหนอะ ???
ไม่มาช่วยทำงานเลยอะ  สงสัยลูกพี่อมค่าแรง...ลูกน้องเลยหนีหมดอะดิ...แล้วครายจะเสริฟน้ำละเนี่ย ??? ???

ไปทำงานต่อก่อนนะ ...น้องร๊ากกกกกกกกก

Be a good boy ...don't เกเร  นะ.. :o ::) ;)
จงรับมือกับทุกสิ่งด้วย "โยนิโสมนสิการ"

namo

• huG one size fits all...no one minds if you return
Re: บ้านเล็กในป่าใหญ่...ของ...นะโม
« Reply #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 08:53:06 AM »
ขอบคุณหลายๆ พี่น้อง...ที่ร๊ากกกกอย่างแรง  สร้างบ้านให้น้องเนี่ย..ถามยังว่าอยากได้มั๊ย??...ฮ่า รึคิดอะไรในใจ...อิอิ.. :-[ :-[

:P :P..คิดถึงกันละดิ..เมื่อไหร่จะมาหา...จะพาขึ้นเขาเข้าป่าให้สมชื่อบ้านเลย....แล้วจะพาไปเลี้ยงไอติมให้ครบทุกร้านเลย...แก้ตัวครั้งก่อนที่หา้ร้านไม่เจอ..ฮฺฮฺ

คิดถึงพี่น้องเช่นกัน. :-* :-*
ชี วิ ต นี้..น้ อ ย นั ก

DOVE

• Newbie
  • *
Re: บ้านเล็กในป่าใหญ่...ของ...นะโม
« Reply #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 22:04:31 PM »
ดอกไม้ ประตู แจกัน ดินทราย ต้นไม้ใหญ่ แก้วน้ำ จานชาม บันได โคมไฟที่สวยงาม ขอบรั้วและริมทางเดิน ต้นหญ้าอยู่ในสนาม
บ้านนี้จะมีความงามได้ถ้ามีนะโม  (เจ้าของบ้าน) ที่สร้างโดยคุณน้อง....:))   ;D

YuJA

• Full Member
« Reply #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2010, 07:05:23 AM »
ไม่สร้างบ้านแบบมี หน้าบ้านเป็นทะเลด้วยล่ะคะ พี่น้อง เผื่อหน้าร้อนจะได้ไปอาศัยพักผ่อน บ้านริมทะเลบ้างอ่ะ  ;D

meow

• Administrator
« Reply #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2010, 14:10:26 PM »
อิอิ บ้านนะโม เหรอเนี่ยคะ  ;D  ;D
MEOWWARATTADA.COM - สมการความสุข

namo

• huG one size fits all...no one minds if you return
« Reply #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2010, 18:23:51 PM »
..แวะพักกันได้ตามสบาย...น๊ะ...พี่ๆน้องๆ..ขอบคุณที่แวะมาทักทาย-เยี่ยมเยียน... :-* :-*

http://www.ijigg.com/songs/V2B4FFFCPAD

;D ;D

moo

« Reply #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2010, 08:41:10 AM »
หวัดดีค่ะ...คุณน้องคนสร้างบ้าน อิอิ   ;) น่ารักจัง
หวัดดีค่า..น้องNamo..เจ้าของบ้าน...ฮาฮา
สวัสดีผู้เยี่ยมบ้านทุกคนด้วยค่ะ... ;D

มาขอร่วมสร้างบ้านด้วยคนค่ะ เป็นคนรักบ้านอ่ะ...ยิ่งบ้านสมการฯนี่ ทิ้งไม่ได้เลย
ช่วงเน๋..ไม่ค่อยได้เข้าบ้าน ไม่ค่อยว่างเลยค่ะ แต่.. คิดถึงเสมอหล่ะ...น้าไม่สบายมาจาก ตจว.ต้องเทคแคร์พาไปรพ.อ่ะค่ะ
แล้วก้อ..ลูกสาวกำลังสอบ และต้องเตรียมตัวจัดของไปทำงานที่ฮาวาย..  และสิ้นเดือนต้องพากลับบ้านไปหาปะป๊าด้วยค่ะ
มีเพลงมาแทนแล้วกันนะ N'namo...อิอิ ใช่เพลงนี้หรือป่าวค่ะคุณ DOVE

http://www.youtube.com/watch?v=-diFFTjDEgU

Nong

• เรามีเป้าหมายที่ยิ่งใหญ่กว่าคือการหลุดพ้น
« Reply #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 00:49:44 AM »
โห ...บ้านนี้มีเพลงเพราะๆฟังด้วย...มีความสุขจัง...บ้านใครน้า ??? :-* :-*
จงรับมือกับทุกสิ่งด้วย "โยนิโสมนสิการ"

chooky

• Full Member
« Reply #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 04:09:08 AM »
thanks K. Moo สำหรับlinkเพลง รู้ใจกันจริงๆกำลังอยากได้เพลงนี้และก็อุ่นไอรักด้วยค่ะ thanks บ้านของ Namo ด้วยเน้อ

Code of the day
"Appreciation makes most people feel better than almost anything"

namo

« Reply #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 07:34:03 AM »
Gmorning monday...

ah! yes ..บ้านนี้มีเพลงเพราะๆฟัง

http://www.ijigg.com/songs/V2BF4GFPB0
 ;D ;D ;D

Nong

« Reply #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 20:14:15 PM »
บ้าน หรือ ตู้เพลง น้าเนี่ย ??? ??? เข้ามาแล้วอารมณ์ดีจัง   :-* :-*

term77

« Reply #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 22:48:53 PM »
...เฝ้าคิดถึงเธอ ไม่รู้ว่าจะเจอเมื่อไหร่ เป็นคำถามที่ค้างคาใจ ว่าเมื่อไหร่จะได้เจอ เธอคงไม่รู้ จะทำอย่างไรก็ไม่รู้ ว่ามีฉันนั้นคอยห่วงใย แต่จะยากเย็นเพียงไร จะอีกนานสักเท่าไหร่ อยากให้เธอรู้และให้เธอเข้าใจ เธอคือลมหายใจ เธอคือทุกสิ่ง ให้ทิ้งอะไรก็ยอมทุกอย่าง จากนี้ใจฉันจะมีแต่เธอ...เพลงนี้เพราะจังเวลาร้องแบบลากๆเนี่ย  เหนื่อยจัง นโม  แต่ละวันผ่านไปเร็วเหลือเกิน อิๆ เอาบ้านนโมนี่แหละ ไว้รำพึงรำพันหน่อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 23:07:40 PM โดย term77 »
เรามักจะจำผลประโยชน์ของตัวเองได้แม่นยำ แต่เรามักจะลืมความผิดพลาดของตัวเองบ่อยๆ

cloud

« Reply #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 07:49:10 AM »
ผ่านมา สงสัย บ้านใครหนอ
เห็นคนเข้าออกมากมาย
งั้นวันนี้ แวะ นอนนี่แล้วกัน

สิ้นปีไปหาได้ป่ะ 555

au_airport

• MSN Messenger - auairport@hotmail.com
« Reply #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 08:08:20 AM »
.. แวะมาแจกรอยยิ้ม บ้านหลังนี้หน่อยค๊า... ;D ;D

namo

« Reply #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 12:39:41 PM »
..busy y y day...talk more late na...but  คิดถึงเสมอหล่ะ  :-*

...just a song for a busy day ;D ;)

http://www.ijigg.com/songs/V2BCE0APAD