meowwarattada.com

MEOWWARATTADA WEBBOARD

Please login or register.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: บ้านเล็กในป่าใหญ่...ของ...นะโม  (อ่าน 45638 ครั้ง)

meow

• Administrator
  • Hero Member
Re: บ้านเล็กในป่าใหญ่...ของ...นะโม
« Reply #225 เมื่อ: กันยายน 06, 2013, 08:46:36 AM »
สวัสดีค่ะ term หายไปนาน สบายดีนะคะ

namo email มาด้วยนะคะ ใกล้เวลาที่จะมา พี่จะได้จัดเวลา ...

ชอบชื่อเส้นหมี่มากค่ะ MiMee  ;D

วันนี้ไม่มีงานทำ เลยเปิด ทีวี ช่องไทยๆ ผ่านไปหลายช่อง ไม่มีอะไรน่าดูเลย ... เปลี่ยนเป็นช่อง animal planet ดีกว่าค่ะ อิอิ

spam นี่ต้องให้แป้งช่วยลบค่ะ เวลาถูกบุก จะเข้ามาเต็มเลย ... แหม คนที่ทำนี่ เก่งนะคะ ... น่าจะใช้ความสามารถในทางสร้างสรรค์ ก็จะดีมากเลย ...
MEOWWARATTADA.COM - สมการความสุข

namo

• huG one size fits all...no one minds if you return
Re: บ้านเล็กในป่าใหญ่...ของ...นะโม
« Reply #226 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2015, 09:40:20 AM »
กลับมาเยี่ยมบ้านหลังเก่า....มองหาดูเพื่อนเก่าๆ หายไปไหนกันหมดแล้วหนอ.... ขอฝากความคิดถึง ถึง พี่เหมียว และ ทุกคนที่นี่ด้วย

กลับมาอ่านดูเรื่องราวในบ้าน..ก็ยังเป็นเรื่องเก่าๆ คล้ายๆ ที่เคยได้อ่าน ได้พูดคุย ถกปัญหา ปลอบใจ ไขข้อธรรมะ กันเมื่อครั้งก่อนๆ
----
แต่อย่างหนึ่งที่ไม่เปลี่ยนคือ ธรรมะพระพุทธองค์ ทันสมัย และ ช่วยชี้ทางสว่าง สงบ ให้ทุกคนได้เสมอ...

ขอบคุณธรรมะ และ อนุโมทนากับทุกๆ คน ด้วยนะ  ;)
ชี วิ ต นี้..น้ อ ย นั ก

meow

« Reply #227 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2015, 22:58:18 PM »
Namo ดู  Buddha TV series .. ไหมคะ สนุกมากค่ะ พี่ติดหนับเลย ต้องคอย break ตัวเองไม่ให้ติดค่ะ 555

Youtube พระพุทธเจ้า มหาศาสดาโลกค่ะ สุดยอดมาก อนุโมทนากับผู้สร้างและทีมงานจริงๆค่ะ

คิดถึงเสมอนะคะ

พี่เห็นน้องๆหายกันไป ก็คอยมาดูในเว๊บเสมอค่ะ แต่หลายคนไปคุยกับพี่ใน facebook และ emails ก็มีเข้ามาทุกวัน ถึงไม่เยอะแบบเมื่อก่อนแต่ก็มีเข้ามาเสมอค่ะ

พี่เห็นหายไป พี่ดีใจนะคะ แปลว่ามีความสุขดีค่ะ
MEOWWARATTADA.COM - สมการความสุข

namo

• huG one size fits all...no one minds if you return
« Reply #228 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2015, 07:34:23 AM »
คิดถึงพี่เสมอเช่นกัน...
.. ยิ่งเวลา อยากพัก อยากหาคำตอบกับอะไรซักอย่าง ที่นี่เป็นอีกที่ที่เรารู้สึกว่าเรามาเติมพลังได้ 555
ช่วงนี้งานล้นมากๆ พี่ 7 วัน หมดกับงาน งาน และ งาน...ถ้ามันเป็นเพลง มันคงเป็นท่อน hook ที่เราต้องร้องซ้ำไปซ้ำมา... จนบางทีเราก็เบื่อที่จะร้อง.. !!!

แต่ก็คิดถึงเวลาไม่มีงาน...ก็หงอยเหงา... 555 นี่แหละคน!!! ไม่เคยพอใจในสิ่งที่ตัวมี สิ่งที่ตัวได้...
และสุดท้าย...ก็สรุปมาที่ตัวเราเอง.. ใจเราเอง...ทุกครั้ง!!

Buddha Tv Series เดี๋ยวต้องไปหาดูบ้างแล้ว.. แม่คงชอบขอบคุณมากๆ นะพี่🙏
... ขอบคุณพี่ที่อยู่รอน้องๆ ทุกครั้งที่เข้ามาก็มีพลังไปลุยต่อ.. สู้เว๊ย!!

meow

« Reply #229 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2015, 00:11:12 AM »
มีทั้งหมด 54 ตอนค่ะ นี่จะจบแล้วค่ะ

ไม่รู้อยู่เมืองนอก เข้าดูทาง youtube ได้ไหมนะคะ เพราะ พี่อยู่ที่นี่จะเปิด ดู english subtitle ก้ไม่ได้ค่ะ

พี่ถามแล้ว เค้าจะทำ DVD ออกมาทีละ 7 ตอนค่ะ พี่บอกว่าทำไมไม่ทำทั้งหมดเลยทีเดียวจะได้ซื้อหนเดียว ... อิอิ

Daeng

« Reply #230 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2015, 16:10:28 PM »
ดูพระพุทธเจ้า ก่อนอนทุกคืน รอบที่เท่าไรแล้วไม่รู้ ดูแล้วสงบ ได้คำสอนดีๆมากมาย
ขอบคุณ พระพุทธเจ้าที่ทำให้ เราตื่น ขอบคุณ กัลญานมิตร ทุกท่าน

meow

« Reply #231 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2015, 11:42:42 AM »
ชอบมากที่สุดเหมือนกันเลยค่ะ ... ดูหลายรอบแล้ว ผู้ผลิตและทีมงาน เยี่ยมากเลยนะคะ
เห็นอ่านว่า พระเอกต้องเข้าปฏิบัติ 10 วันก่อนเริ่มแสดงด้วยค่ะ

namo

« Reply #232 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 09:23:35 AM »
;D ;D ;D

จากมานานคิดถึงจังเล๊ยยยยยยย... ;)

กลับมาเยี่ยมเยียนบ้านหลังเดิม มาสวัสดีพี่เหมียวที่น่ารักเสมอ ไม่ว่าเวลาจะผ่านไปนานแค่ไหน ที่นี่ก็เหมือนเดิม อบอุ่นและมีพลัง....

คิดถึง คิดถึง
  ;) :D ;D

meow

« Reply #233 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2017, 08:12:20 AM »
น้องๆรุ่นใหม่เข้ามาอ่านกันทุกๆวันค่ะ

เห็นบอกว่า เข้าไปอ่านกระทู้ แรกๆ ของพวกเราแล้วก็ตรงใจที่จะถาม ก็เลยไม่ได้ตั้งกระทู้ใหม่ค่ะ

เวลาผ่านไปเร็วมากนะคะ พี่ว่า เกือบ 10 ปีได้แล้วนะคะ